***มือสอง***

(1/2) > >>

anurakbmx:
จะดีมั้ยครับ ถ้า 0 คาวารับเทริน รถ ที่เราซื้อไป แล้วขายแบบมือสอง หรือโปรโมชั่น ผ่อนแบบ บอลลูน เพื่อให้คนเข้าถึง big bike ได้ง่ายขึ้นอีก :148:

Aduca:
บางศูนย์ก็ให้บริการตรงนี้ครับ แต่ศูนย์ก็ต้องรับความเสี่ยง พร้อมเงินจมเพื่อที่จะไปปล่อยต่อ ถ้าอย่างนั้น ราคาที่รับเข้าก็จะต่ำมากเหมือนเตนท์รถยนต์อ่ะครับ ราคารับเข้าก็จะต่ำกว่าราคาปล่อยออกเพราะมีเรื่องการรับสภาพความเสี่ยงและกำไรในการขายเพิ่มเข้ามาอีก

ยกตัวอย่างว่าคนขายมือสองเข้าศูนย์ ขายได้ 18 ส่วนคนซื้อมือสอง ซื้อได้ 21 ส่วนรถใหม่ 24.5 ต้องลองไปถามดูครับมันจะมีมาเป็นช่วงๆ

BobbY_MugeN [Bobby]:
ตอนนี้ที่มีคือ ฝากให้คนที่ศูนย์กระจายข่าวครับว่าเราจะขายรถ

zaravak:
ขอโทษนะครับ ผมไม่เข้าใจเรื่อง ผ่อนแบบบอลลูน อ่ะครับ
แต่เคยได้ยินคำนี้ตอนไปดูรถมินิ เห้นบอกมีผ่อนบอลลูน ผมก็งงๆ อ่ะครับ
รบกวนพี่ๆเพื่อนๆช่วยอธิบายคำนี้หน่อยนะครับว่ามันคือยังไง ;) ;)

Impresza:
อ้างจาก: zaravak ที่ กันยายน 26, 2011, 01:00:45 PM

ขอโทษนะครับ ผมไม่เข้าใจเรื่อง ผ่อนแบบบอลลูน อ่ะครับ
แต่เคยได้ยินคำนี้ตอนไปดูรถมินิ เห้นบอกมีผ่อนบอลลูน ผมก็งงๆ อ่ะครับ
รบกวนพี่ๆเพื่อนๆช่วยอธิบายคำนี้หน่อยนะครับว่ามันคือยังไง ;) ;)

ผ่อนแบบบอลลูน คือการแบ่งค่าใช้จ่ายเป็น 2 ก้อน ซึ่งจะทำให้ค่าใช้จ่ายต่องวดถูกลง โดยจะถูกแบ่งไว้งวดสุดท้ายซึ่งเป็น 3 ตัวเลือกในอนาคต
1.ผ่อนต่อก้อนบอลลูนที่เหลือ โดยใช้เรทดอกเบี้ยตอนนั้น (ตลอดอายุสัญญาต้องไม่เกิน 7 ปี)
2.ปิดก้อนบอลลูนที่เหลือเพื่อเป็นเจ้าของรถ
3. เทินรถ หรือขายรถ โดยหักค่าบอลลูนออกไป เหลือส่วนต่างก็เก็บเข้ากระเป๋าไปดาวน์คันใหม่หรืออยากเก็บไว้ยังไม่ซื้อก็ไม่เป็นไรครับ
     ซึ่งก้อนบอลลูนก้อนหลังสามารถบิดใด้ อยากใด้ก้อนใหญ่ ผ่อนก็จะน้อยลง โดยปกติก้อนบอลลูนจะไม่เกิน 35 หรือ 40 เปอร์เซ็นของราคารถ
ดอกเบี้ยบอลลูนเป็น ลดต้นลดดอก ประมาณ หกกว่าๆ ซึ่งจะแตกต่างจากที่ท่านๆคุ้นหู คือ สองกว่าๆ นั่นเป็ยFlat late
ถ้าซื้อในรูปนิติบุคคล สามารถนำไปลดหย่อนภาษีใด้ คือนำไปหักค่าใช้ ในลักษณะเช่าซื้อ สูงสุด 36,000 ต่อเดือน หรือตลอดอายุสัญญา ก็ประมาณหกแสนที่นำไปหักภาษีใด้ (สำหรับรถยนต์ครับ ส่วนมอเตอร์ไซค์ เงื่อนใขก็ใกล้เคียงกันครับ ถ้าดูคาติก็ ไฟแนนซ์ Alphera ที่มีบอลลูน เพราะอยู่ในเครือ Bmw leasing หรือ ถ้าเป็นมอไซค์ Bmw ก็จัดกับ Bmw leasing ใด้เลยครับ)
ปล. ผมอธิบายตามความเข้าใจครับ ผิดถูกประการใด ก็ขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วย เด้อ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป