ER6Thailand.Com
ตุลาคม 02, 2014, 10:42:05 AM *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: www.ER6thailand.com สังคมของผู้ใช้ Kawasaki ER6 ที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย 

บอร์ด   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

Sponsor  Sponsor  Sponsor

Sponsor Sponsor Sponsor

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาเพื่อนร่วมทางคับ กรุงเทพ- สกลนคร ออกเดินทาง 31 ธค 2555  (อ่าน 1993 ครั้ง)
POOBEST
650 Member
**

สมาชิกเลขที่: 27665

ER6N BY BEST_TOYOTA

« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 07:00:01 PM »

Winkพอดีผมจะกลับ สกลนครช่วงปีใหม่คับ อยากพาเพื่อนกลับไปเที่ยวที่สกลนคร ตอนนี้มี ประมาณ 6 คัน แต่ก็มีอุปสรร คือว่า ผมไม่ค่อยชำนาญเรื่องถนนหนทางที่สวย

และสถานที่ท่องเที่ยวเท่าไหร่หนัก อยากให้พีๆ ทางเดียวกันช่วยหน่อยคับ  ใครพอจะช่วยได้ ทิ้งเบอร์ให้หน่อยนะคับ (รบกวนหน่อยนะคับพี่ๆ  yeahh)

หรอว่าใครพอมีประสบการณ์แถวสกลบ้างแนะนำหน่อยนะคับ yeahh

เพื่อนๆพี่ๆ แถวนั้นอยากออกทริปไปด้วยกันก็ยินดีนะคับ  Huh?

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ
ijji_911 (จอร์จ)
650 Sr. Member

สมาชิกเลขที่: 26744

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 08:41:29 PM »

จะมาเส้นใหนน่อ ไม่เห็นบอกเลยนิ แล้วกลับมาเยี่ยมบ้านรึมาเที่ยวครับ
aksarin66
650 Full Member

สมาชิกเลขที่: 35805

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 07:46:36 AM »

Hmm งง แล้วเอาต้นหญ้าไปด้วยหรือเปล่าครับจะได้ไม่่ต้องแวะข้างทาง
aksarin66

สมาชิกเลขที่: 35805

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 08:48:22 AM »

จะมาเส้นใหนน่อ ไม่เห็นบอกเลยนิ แล้วกลับมาเยี่ยมบ้านรึมาเที่ยวครับ

กำลังคิดเส้นทางคับพี่  มีแนะนำมั๊ยคับ
ijji_911 (จอร์จ)

สมาชิกเลขที่: 26744

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 11:16:27 AM »

vanzz  เอางี้ดีกว่าครับให้เข้าไปถามที่ห้อง  KAWASAKI 650 Zone (ห้อง  SAKONNAKON โดยคุณ  เอมะลิ)  ผมคิดว่าจะได้ข้อมูลที่น่าสนใจและได้เพื่อนร่วมทริปทางสกลนครเพิ่มด้วยครับ   vanzz
W.Prayuth

สมาชิกเลขที่: 27650

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 11:36:11 AM »

เส้นทางที่ผมวิ่งประจำก็คือ วิ่งถนนมิตรภาพ ก่อนเข้าโคราชเลี้ยวซ้ายเข้าขอนแก่น พอเลยอำเภอพลไปนิดนึงจะมีสามแยก ให้เลี้ยวขวาเข้ามหาสารคาม

วิ่งยาวๆเข้ามหาสารคามแล้วต่อเข้ากาฬสินธ์ เข้าสมเด็จแล้วไปเทโค้งเล่นที่ปิ้งงูขึ้น-ลงภูพาน ลงมาเข้าก็เข้าอำเภอเมืองสกลพอดี

เส้นทางนี้ค่อนข้างอันตรายเพราะขณะนี้มีการก่อสร้างเป็นช่วงๆ ตามโค้งมีทรายประปราย ต้องขับขี่ด้วยความระมัดระวังมากๆครับ

อีกเส้นทางที่ไปได้ก็คือวิ่งเข้าขอนแก่น ตัดเข้าอุดร แล้วย้อนมาเข้าสกลอีกที อ้อมนิดนึงแต่ทางยาวๆโค้งขึ้น-ลงเขาไม่มี

ผมกลับตั้งแต่ 28 วันที่ 31 เย็นๆเดินทางกลับคงสวนกันพอดี

ขับขี่ปลอดภัยครับ แนะนำ
POOBEST
650 Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 07:49:26 PM »

vanzz  เอางี้ดีกว่าครับให้เข้าไปถามที่ห้อง  KAWASAKI 650 Zone (ห้อง  SAKONNAKON โดยคุณ  เอมะลิ)  ผมคิดว่าจะได้ข้อมูลที่น่าสนใจและได้เพื่อนร่วมทริปทางสกลนครเพิ่มด้วยครับ   vanzz

ขอบคุณมากคับ  แนะนำ
POOBEST
650 Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 07:51:29 PM »

เส้นทางที่ผมวิ่งประจำก็คือ วิ่งถนนมิตรภาพ ก่อนเข้าโคราชเลี้ยวซ้ายเข้าขอนแก่น พอเลยอำเภอพลไปนิดนึงจะมีสามแยก ให้เลี้ยวขวาเข้ามหาสารคาม

วิ่งยาวๆเข้ามหาสารคามแล้วต่อเข้ากาฬสินธ์ เข้าสมเด็จแล้วไปเทโค้งเล่นที่ปิ้งงูขึ้น-ลงภูพาน ลงมาเข้าก็เข้าอำเภอเมืองสกลพอดี

เส้นทางนี้ค่อนข้างอันตรายเพราะขณะนี้มีการก่อสร้างเป็นช่วงๆ ตามโค้งมีทรายประปราย ต้องขับขี่ด้วยความระมัดระวังมากๆครับ

อีกเส้นทางที่ไปได้ก็คือวิ่งเข้าขอนแก่น ตัดเข้าอุดร แล้วย้อนมาเข้าสกลอีกที อ้อมนิดนึงแต่ทางยาวๆโค้งขึ้น-ลงเขาไม่มี

ผมกลับตั้งแต่ 28 วันที่ 31 เย็นๆเดินทางกลับคงสวนกันพอดี

ขอบคุณมากคับพี่  ผมมีมือพี่ๆเพิ่งขับ  กลับไปด้วยเลยคิดว่าพี่ๆเค้าน่าจะหมดแรงก่อนเข้าโค้งอะสิเหอะ  แอบห่วง  น่าจะไปทางกุมภวาปี   พี่อยุ่ที่ไหนคับ  โอกาสหน้าจะได้กลับพร้อมกัน  ขอบคุณนะคับ
amornster91

สมาชิกเลขที่: 30102

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 09:35:33 PM »

แอบสนใจ อยากจะไปด้วยครับ แล้วจะไปกันวันไหนครับ ผมยังไม่รู้ว่าจะหยุดวันไหน   ถ้าตัดเข้าอุดรล่ะเยี่ยมเลย ถ้าขึ้นภูพานกลัวปิ้งงู มันคงได้กลิ้งแน่ๆ  gum gum gum

มือใหม่มากๆ .. ขออภัย หากใช้คำพูดไม่เหมาะสม
POOBEST
650 Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 09:55:22 PM »

แอบสนใจ อยากจะไปด้วยครับ แล้วจะไปกันวันไหนครับ ผมยังไม่รู้ว่าจะหยุดวันไหน   ถ้าตัดเข้าอุดรล่ะเยี่ยมเลย ถ้าขึ้นภูพานกลัวปิ้งงู มันคงได้กลิ้งแน่ๆ  gum gum gum

ขับไม่เก่งเหมื่อนกันคับพี่  เหอะๆ ค่อยๆไป ผมกะว่าจะเดินทาง 31 ,1,2,3,   4 เดินทางกลับคับ  สะดวกก็ไปด้วยกันนะพี่
เอมะลิ

สมาชิกเลขที่: 23773

เจ้า...สะบายดี...

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 09:55:42 PM »

ปิ้งงูนี่ถ้าขับแบบชาวบ้านก็ไม่มีอะไรต้องกลัวครับ แต่ถ้าซิ่งนี่อันตรายมากๆ ครับ
ผมไม่ใช่คนสกล ไม่ได้อยู่สกลเด้อ แค่ไปบ่อย ไปจากอุดรครับ เส้นทางจาก กทม. ผมไม่รู้เลย นอกจากจะมาอุดรก่อน

ที่น่าสนใจก็ปิ้งงูครับแวะน้ำตกคำหอม พระตำหนักภูพาน โบสถ์เรือกะบ้านต้นไม้ที่ท่าแร่ โบสถ์ St.Joseph ในเมือง น่าจะประมาณนี้ครับ
ผมสนใจที่เหล่านี้เพราะผมชอบถ่ายรูปนะครับ คนที่ไม่ชอบถ่ายรูปอาจจะไม่สนใจเหมือนผม

w      w      w   .   u   d   o   n   p   h   o   t   o   c   l   u   b   .   c      o      m
เอมะลิ

สมาชิกเลขที่: 23773

เจ้า...สะบายดี...

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:03:46 PM »

ออกจากสกลไปนิดนึงก็พระธาตุพนมครับ แล้วเลยไปแก่งกะเบากับวัดสองคอน

http://www.er6thailand.com/board/index.php?topic=32996.0

http://www.er6thailand.com/board/index.php?topic=35304.0

http://www.er6thailand.com/board/index.php?topic=35988.0

w      w      w   .   u   d   o   n   p   h   o   t   o   c   l   u   b   .   c      o      m
W.Prayuth

สมาชิกเลขที่: 27650

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 08:25:21 AM »

ปิ้งงูนี่ถ้าขับแบบชาวบ้านก็ไม่มีอะไรต้องกลัวครับ แต่ถ้าซิ่งนี่อันตรายมากๆ ครับ
ผมไม่ใช่คนสกล ไม่ได้อยู่สกลเด้อ แค่ไปบ่อย ไปจากอุดรครับ เส้นทางจาก กทม. ผมไม่รู้เลย นอกจากจะมาอุดรก่อน

ที่น่าสนใจก็ปิ้งงูครับแวะน้ำตกคำหอม พระตำหนักภูพาน โบสถ์เรือกะบ้านต้นไม้ที่ท่าแร่ โบสถ์ St.Joseph ในเมือง น่าจะประมาณนี้ครับ
ผมสนใจที่เหล่านี้เพราะผมชอบถ่ายรูปนะครับ คนที่ไม่ชอบถ่ายรูปอาจจะไม่สนใจเหมือนผม

ขอบคุณมากคับพี่  ผมมีมือพี่ๆเพิ่งขับ  กลับไปด้วยเลยคิดว่าพี่ๆเค้าน่าจะหมดแรงก่อนเข้าโค้งอะสิเหอะ  แอบห่วง  น่าจะไปทางกุมภวาปี   พี่อยุ่ที่ไหนคับ  โอกาสหน้าจะได้กลับพร้อมกัน  ขอบคุณนะคับ

ผมคนกทม.แต่ไปได้เมียอยู่สกลนครครับ อยู่อำเภอโคกศรีสุพรรณ เลยโพนยางคำไปนิดเดียว laaa
amornster91

สมาชิกเลขที่: 30102

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 12:26:15 AM »

คงไม่ได้ไปด้วยกันแล้วล่ะ ผมหยุด 29ธันวา -1 มกรา  vann vann vann

มือใหม่มากๆ .. ขออภัย หากใช้คำพูดไม่เหมาะสม
Big Jack

สมาชิกเลขที่: 13397

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 05:30:16 AM »

รอรับที่ปลายทางนะครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์