ER6Thailand.Com
ตุลาคม 26, 2014, 02:47:47 PM *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: www.ER6thailand.com สังคมของผู้ใช้ Kawasaki ER6 ที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย 

บอร์ด   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

Sponsor  Sponsor  Sponsor

Sponsor Sponsor Sponsor

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ER6 Thailand.com  (อ่าน 25698 ครั้ง)
Webmaster
Administrator
650 Sr. Member

สมาชิกเลขที่: 2

« เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 08:48:19 PM »

ยินดีต้อนรับเข้าสู่..สังคมของชาว เน็คเก็ตจอมพลัง
คาวาซากิ อี อาร์ ซิกส์ ไทยแลนด์ ดอทคอม ครับ

อิอิ สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ทุกๆท่านที่สนใจในตัว Kawasaki ER6 นะครับ..
เนื่องจาก ทานกระแสความแรงของ Naked จอมพลังของค่ายเลือดสีเขียวไม่ไหวจริงๆ
จึงต้องเปิดเวปไซท์ ER6Thailand.com ขึ้นมาอีกหนึ่งที่นะครับ ..
เนื่องจากช่วงนี้ ก็อยู่ระหว่างการ เปิดตัวอย่างไม่ค่อยจะเป็นทางการซักเท่าไหร่นะครับ ของ รถรุ่นใหม่
ER6 ในบ้านเรา .. ซึ่งเป็น Naked คือเป็นรถ เปลือยๆ ท่านั่งหลังตั้งๆ .. เท่ๆ
ซึ่งก็เป็น อะไรที่แปลกใหม่มากๆนะครับ สำหรับรถ Naked สองสูบ 650cc พละกำลังมหาศาล
พร้อมที่จะ ยกล้อ ได้ทุกครั้งเมื่อคุณกดคันเร่งลงไปเบาๆ  ..
ก็สำหรับเพื่อนๆ ที่ได้เคยทดลองขับขี่กันมาแล้ว ที่ศุนย์คาวาซากิ พระราม 9 ก็คงไม่ต้องพูดอะไรกันมากแล้วนะครับ
ว่ามัน เรี่ยวแรงมหาศาลแค่ไหน กับรถ คันเล็กๆ บล๊อคเครื่องเล็กๆแค่สองสูบ ..
สำหรับเพื่อนๆ ที่ยังไม่เคยสัมผัส ..ก็สามารถ เข้าไป ทดลองขับขี่ได้ ที่ศูนย์คาวาซากิพระราม 9 ได้ทุกๆวันทำการนะครับ
เวปไซท์นี้ เปิดขึ้น เพื่อต้องการเป็น คลังข้อมูล ข่าวสาร และเป็นศูนย์รวมของ ผู้ที่นิยมและชื่นชอบ ในรถ Kawasaki ER6 นะครับ
และ ยินดีต้อนรับ สุภาพชนทุกๆท่านครับผม .. กรุณาพูดคุย และใช้งานเวปไซท์ ให้อยู่ในกฎระเบียบ ของสังคมที่พึงอยู่ด้วยความสงบนะครับ
---
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2009, 09:20:17 AM โดย Joker » บันทึกการเข้า
Phoenix
650 Member
**

สมาชิกเลขที่: 47

N E X T S T E P

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 05:46:31 PM »

มาแว้ววววว

ตามมาติดๆเลยคัฟน้าโจก

;D ;D

Kung101
650 User
Newbie

สมาชิกเลขที่: 50

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 01:01:53 PM »

แอ็คชั่น ท่านี้มีขายที่ใหนมั่งอะ จะซื้อมาเก็กหล่อมั่ง

ทั้งคนและรถเท่ห์มั๊กกกกกกกกกกก

:P

Coffeeman
650 User

สมาชิกเลขที่: 27

ฉายเดี่ยว พันลี้

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 12:12:26 AM »

:P

โลกกลมๆก็ใบนี้.....มีความหวังอยู่มากมาย
แต่เวรและกรรมคอยทำลาย.....ให้ย่อท้อยอมจำนน
~T.o.N~
Newbie
*

สมาชิกเลขที่: 74

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 12:37:37 AM »

หยั่งกะ ซามูไร  :o :o :o
berryzzz
Newbie
*

สมาชิกเลขที่: 118

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 05:57:56 PM »

หน้าตาช่างล้ำเลิศ ถูกจาย.....  laaa
area51
Newbie
*

สมาชิกเลขที่: 124

PAINFUL BUT BEAUTIFUL

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 06:31:10 AM »

แรงจัง     ping

Thantao
Sponsor

สมาชิกเลขที่: 142

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 03:38:29 PM »

ต้องลองเทส ซะแล้วแบบนี้ eiei eiei

killcombo
Newbie
*

สมาชิกเลขที่: 250

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 02:20:22 PM »

ใจหลงรักมานานแล้ว แต่ไม่อาจจะเปลี่ยนใจเพื่อครอบครองมันได้ สินสอดทองหมั่น เกินกว่ามนุษย์ เงินเดือนอย่างผมจะทำได้ในตอนนี้
( ไม่นานจะให้แม่ไปขอ ไม่รู้แม่จะรักไหมนะ)  Wink

Ruth
650 User

สมาชิกเลขที่: 169

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 08:47:25 PM »

ปัญหาของผมคือทำยังไงให้ ผบ.ลงนามให้ซื้อได้ ทั้งๆที่ก็เป็นตังค์ผมแท้ๆ แต่ละเดือนก็ให้ไว้ไม่เคยขาด :(  งานนี้โกหกท่าจะไม่รอดเพราะคันมันใหญ่เหลือเกิน คราวที่แล้วกว่าจะเอา KSR เข้าบ้านได้ต้องตัดใจซื้อมือสองมาเพื่อบอกว่าเอา ฮ.บังคับไปแลก+เพิ่มตังค์อีกนิดหน่อยมา ผบ.ก็เชื่อ(แบบอย่าให้จับได้นะ) ก็ทนฟังบ่นๆไป พอดีรถมันคันเล็กลูกผมก็ชอบ ใครๆในบ้านก็ชอบเลยรอดเอาเข้าเครื่องจับเท็จไป อยู่ไปอยู่มาแต่งจนเพลิน KSR ผมมันก็ดูดีขึ้นผิดหูผิดตา ผบ.ผมเลยมาเหนือชั้นไปถามลูกน้องที่รู้เรื่องรถที่ที่ทำงานว่าไอ้จิ๋วที่ไอ้อ้วนแฟนฉันมับขับเล่นอยู่นั้นคันละเท่าไหร่ เด็กมันซื่อไม่รู้หรือหวังดีประสงค์ร้ายไม่รู้มันบอกน่าจะแสนกว่า ผบ.กลับมาบ้านเลยแกล้งมาแหย่อีกว่าตกลงคันี้น่ะมันของเก่าแน่หรือ แล้วตกลงค่าตัวมันหลักหมื่นหรือแสนกันแน่  Lips Sealed เหอ เหอ ผมสวนกลับทันที(เพราะวางแผนซื้อมือสอง และจริงๆรวมที่แต่งเข้าไปแล้วมันแค่เก้าหมื่นเก้า ยังไม่ถึงแสนซักหน่อย) เถียงคอเป็นเอ็น >:( บอกว่ามือสองก็สองดิ แถมท้าเปิดเล่มทะเบียนให้ดูอีกต่างหาก แล้วที่ว่าหลักแสนนั้นไม่จริง ผบ.เห็นเสียงจริงจังหนักแน่นเลยไม่มาตอแยด้วย แต่เหมือนฟ้าเปิด(ในตอนนั้นน่ะ) ผบ.ผมกลับบ้านไปทำบุญใหญ่กับญาติๆทางฝั่งเค้า พอกลับมาบอกเสียดายน่ะเธอไม่ได้ไป(ใช่ซิให้ตรูอยู่เฝ้าบ้าน) อดเห็นรถมอเตอร์ไซค์คันละ เจ็ดแปดแสนสั่งจาก Japan กับชุดขับอีกร่วมแสนเป็น Air bag เป็นของน้าเค้าที่ซื้อให้ลูกชายเป็นของขวัญเรียนจบ ป.โท (โห...สมัยตรูจบให้ดอกไม้แค่ช่อเดียว) มือถือมีก็ดันไม่ถ่ายมาให้ดู ถามไปก็ดันไม่รู้จักรุ่นอีก รู้แต่สีขาวๆ คันใหญ่ๆ ยี่ห้อ Suzuki ผมก็เลยเดาว่ามันเป็นไอ้เหยี่ยว Haya แน่ๆ  ว่าแล้ว(ถ้าย้อนเวลาได้จะไม่ทำเลย)ผมก็เลยสบโอกาสว่านี่เห็นไหมเธอ ไอ้จิ๋วฉันนั้นมันแค่หลักหมื่นเท่านั้นแหละ เครื่องก็นิดเดียวแค่นั้น ไม่ใช่พวก BigBike พวกนั้นน่ะถึงจะคันเป็นแสนๆขึ้นไปทั้งนั้น.....ชักแม่น้ำทั้ง 5 อยู่นานจนแฟนผมเริ่มเห็นคล้อยตาม แต่ก่อนจากดันทิ้งประโยคทองไว้ด้วยว่าอย่าหาเรื่องไปซื้อมอเตอร์ไซค์คันละเป็นแสนมาขับเล่นก็แล้วกัน ตอนนั้นผมก็ไม่คิดอะไร บอกโอ๊ยไม่เอาหรอก รถพวกนั้นคันละหลายแสน ไม่คุ้ม หรอกฝนตกก็เปียกเหมือนๆกัน เสียดายตังค์ไม่ซื้อหรอก :)  โธ่ตอน Ninja ตอน D-Tracker มาผมก็เฉยๆน่ะ แต่ทำไม่ ER6 มานี่ผมหวั่นไหวมากๆเลย .... ยังหาเหตุผลที่จะซื้อไม่ได้เลยครับ จะใช้มุกควายบอกว่าเอา KSR ไปแต่งใส่ล้อใหญ่มาแฟนผมคงไล่ออกจากบ้านเป็นแน่ :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2009, 08:51:12 PM โดย Ruth » บันทึกการเข้า
Benz_ZX
650 Member
**

สมาชิกเลขที่: 12

ฮาโตริ คุง

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 01:47:02 PM »

อยากรู้จัก  นายแบบในภาพ  เป็นใครอ่ะ
T.GENESIS
Newbie
*

สมาชิกเลขที่: 114

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 09:34:35 AM »

ปัญหาของผมคือทำยังไงให้ ผบ.ลงนามให้ซื้อได้ ทั้งๆที่ก็เป็นตังค์ผมแท้ๆ แต่ละเดือนก็ให้ไว้ไม่เคยขาด :(  งานนี้โกหกท่าจะไม่รอดเพราะคันมันใหญ่เหลือเกิน คราวที่แล้วกว่าจะเอา KSR เข้าบ้านได้ต้องตัดใจซื้อมือสองมาเพื่อบอกว่าเอา ฮ.บังคับไปแลก+เพิ่มตังค์อีกนิดหน่อยมา ผบ.ก็เชื่อ(แบบอย่าให้จับได้นะ) ก็ทนฟังบ่นๆไป พอดีรถมันคันเล็กลูกผมก็ชอบ ใครๆในบ้านก็ชอบเลยรอดเอาเข้าเครื่องจับเท็จไป อยู่ไปอยู่มาแต่งจนเพลิน KSR ผมมันก็ดูดีขึ้นผิดหูผิดตา ผบ.ผมเลยมาเหนือชั้นไปถามลูกน้องที่รู้เรื่องรถที่ที่ทำงานว่าไอ้จิ๋วที่ไอ้อ้วนแฟนฉันมับขับเล่นอยู่นั้นคันละเท่าไหร่ เด็กมันซื่อไม่รู้หรือหวังดีประสงค์ร้ายไม่รู้มันบอกน่าจะแสนกว่า ผบ.กลับมาบ้านเลยแกล้งมาแหย่อีกว่าตกลงคันี้น่ะมันของเก่าแน่หรือ แล้วตกลงค่าตัวมันหลักหมื่นหรือแสนกันแน่  Lips Sealed เหอ เหอ ผมสวนกลับทันที(เพราะวางแผนซื้อมือสอง และจริงๆรวมที่แต่งเข้าไปแล้วมันแค่เก้าหมื่นเก้า ยังไม่ถึงแสนซักหน่อย) เถียงคอเป็นเอ็น >:( บอกว่ามือสองก็สองดิ แถมท้าเปิดเล่มทะเบียนให้ดูอีกต่างหาก แล้วที่ว่าหลักแสนนั้นไม่จริง ผบ.เห็นเสียงจริงจังหนักแน่นเลยไม่มาตอแยด้วย แต่เหมือนฟ้าเปิด(ในตอนนั้นน่ะ) ผบ.ผมกลับบ้านไปทำบุญใหญ่กับญาติๆทางฝั่งเค้า พอกลับมาบอกเสียดายน่ะเธอไม่ได้ไป(ใช่ซิให้ตรูอยู่เฝ้าบ้าน) อดเห็นรถมอเตอร์ไซค์คันละ เจ็ดแปดแสนสั่งจาก Japan กับชุดขับอีกร่วมแสนเป็น Air bag เป็นของน้าเค้าที่ซื้อให้ลูกชายเป็นของขวัญเรียนจบ ป.โท (โห...สมัยตรูจบให้ดอกไม้แค่ช่อเดียว) มือถือมีก็ดันไม่ถ่ายมาให้ดู ถามไปก็ดันไม่รู้จักรุ่นอีก รู้แต่สีขาวๆ คันใหญ่ๆ ยี่ห้อ Suzuki ผมก็เลยเดาว่ามันเป็นไอ้เหยี่ยว Haya แน่ๆ  ว่าแล้ว(ถ้าย้อนเวลาได้จะไม่ทำเลย)ผมก็เลยสบโอกาสว่านี่เห็นไหมเธอ ไอ้จิ๋วฉันนั้นมันแค่หลักหมื่นเท่านั้นแหละ เครื่องก็นิดเดียวแค่นั้น ไม่ใช่พวก BigBike พวกนั้นน่ะถึงจะคันเป็นแสนๆขึ้นไปทั้งนั้น.....ชักแม่น้ำทั้ง 5 อยู่นานจนแฟนผมเริ่มเห็นคล้อยตาม แต่ก่อนจากดันทิ้งประโยคทองไว้ด้วยว่าอย่าหาเรื่องไปซื้อมอเตอร์ไซค์คันละเป็นแสนมาขับเล่นก็แล้วกัน ตอนนั้นผมก็ไม่คิดอะไร บอกโอ๊ยไม่เอาหรอก รถพวกนั้นคันละหลายแสน ไม่คุ้ม หรอกฝนตกก็เปียกเหมือนๆกัน เสียดายตังค์ไม่ซื้อหรอก :)  โธ่ตอน Ninja ตอน D-Tracker มาผมก็เฉยๆน่ะ แต่ทำไม่ ER6 มานี่ผมหวั่นไหวมากๆเลย .... ยังหาเหตุผลที่จะซื้อไม่ได้เลยครับ จะใช้มุกควายบอกว่าเอา KSR ไปแต่งใส่ล้อใหญ่มาแฟนผมคงไล่ออกจากบ้านเป็นแน่ :'(

น่าเห็นใจจิงๆๆเลยคับ

คนหัวอกเดียวกัน

vann vann vann
CHAR
Newbie
*

สมาชิกเลขที่: 379

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 07:06:22 PM »

หวัดดีคับบ
ผมอยากรุ้ว่าที่ใช้ERแล้วเจอปัญหากันบ้างมั้ย??
มีใครรวมกลุ่มไปเที่ยวกันบ้างรึยัง??
แล้วไปที่ไหนกันมาบ้าง สนุกรึป่าว??
ว่างๆชวนกันบ้าง ไปที่ไหน รวมที่ไหน บอกกันบ้างล้ะกัน e-mail:aumza-456@hotmail.com weww

reni
Newbie
*

สมาชิกเลขที่: 440

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 08:29:04 PM »

ตามมาเช่นกัน .................er6n อยากได้ ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Roll Eyes
ja_nant
650 User
650 Full Member

สมาชิกเลขที่: 457

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 09:06:19 PM »

ตอบท่าน Ruth
ผมว่าในเมื่อท่านผบ.ไม่ยอมก็ปลดท่านออกจากตำแหน่งซิครับ ข้อหาไม่สนองนโยบาย หรือท่านกลัวว่าจะโดนปฏิวัติ:) ผมใช้เวลาเป็นปีๆอธิบายให้ภรรยาผมฟัง ไปเข้าเรียน riding course หลายๆครั้ง เราต้องหนักแน่นในอุดมการณ์ครับ ยังไงมาชอบมอเตอร์ไซค์ยังดีกว่าไปมีกิ้กนะครับ พยายามต่อไปครับ เอาใจช่วยครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์