ER6Thailand.Com
ตุลาคม 25, 2014, 11:50:01 AM *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: www.ER6thailand.com สังคมของผู้ใช้ Kawasaki ER6 ที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย 

บอร์ด   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

Sponsor  Sponsor  Sponsor

Sponsor Sponsor Sponsor

หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องท่อ ยี่ห้อ corse italy ครับผม  (อ่าน 12693 ครั้ง)
HIPPY DE BAR
650 Sr. Member

สมาชิกเลขที่: 25272

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 09:53:33 AM »

คนที่โพสก่อนคุณต้อมนี้ ใช่คุณก้องที่วู๊ดดี้ชวนไปลงทุนหรือป่าวครับ..

พอดีได้ข่าวมานิดหน่อย วงการนี้ไม่กว้างขนาดที่จะไม่รู้เรื่องราวแบบนี้อ่ะครับ

ได้ข่าว ว่า วู๊ดดี้ บอกคุณก้องว่าท่อ อิตาลี่ จนคุณทำธุระกิจ ร่วมกะวู๊ดดี

แล้วตอนหลังคุณก้องเจอเอกสาร อินวอยร์ ว่าท่อมาจากจีน และ ใบเสร็จรับเงินค่ายิงเลเซอร์ ใช่ป่ะ

แล้ว คุณก้องเลยเลิกทำธุรกิจกะวู๊ดดี้เพราะรับไม่ได้ที่ วู๊ดดี้ โกหก คนซื้อใช่ป่ะ ถ้าไม่ใช่ ต้องขอโทษด้วยครับ...

แต่ถ้าใช่ อินวอยร์ กะ ใบเสร็จยังอยู่ไหมครับ คุณก้อง เอามาเปิดเผยได้ไหม เพราะที่ วู๊ดดี้ ทำอยู่นี้เข้าข่าย หลอกลวงผู้บริโภค ครับ

ใช้คำโฆษณาอันเป็นเท็จให้ผู้ซื้อเข้าใจผิดในสาระสำคัญ ถ้ามีคนร้องเกิน10คนอาจจะเข้าข่าย ฉ้อโกงครับ  ต้องดูเอกสาร

ผมว่าคนที่โดนหลอก ควรจะรวมตัวกันประนาม คนที่หลอกขายของโดยไร้จิตสำนึก หรือ รวมตัวกันเรียกร้องสิทธฺโดยการคืนสินค้าคืนเงิน

หรือ แจ้งความน่ะครับ..

อุ๊ย !! ขอโทษครับ มือผมมันไปกดผิด ดันไปเน้นคำอะไรก็ไม่รู้...

ขอโทษด้วยครับ ผมไม่ได้ตั้งใจ  (จริงๆนะ ไม่ได้ตั้งใจเบย)      gum gum gum

gongapin
Newbie
*

สมาชิกเลขที่: 41084

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 10:09:28 AM »

เปนส่วนหนึ่งครับ คุณ aex 999
ประเดนหลักๆ คือ โกหก หลอกลวง และโกงนี่หละครับ
r.vuthi
650 Full Member

สมาชิกเลขที่: 35452

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 03:50:44 PM »

ตัวผมมาจากอีก web อีกค่ายนึงครับ
ซึ่งที่ web ผม admin ท่านมองว่าอาจเป็นการจงใจ ดิสเครดิต
แบบกลั่นแกล้งท่านเจ้าของสินค้าได้

ตัวผมก็เข้าใจ admin web ผมอยู่ (เข้าใจแค่นิดเดียว)

กระทู้เลยถูกล็อคไม่สามารถออกความเห็นหรือหาข้อมูลต่อได้ครับ

เฮ้อ...

เจ้าของสินค้าแจ้งอนุญาติท้าให้ไปพิสูจน์
วัสดุของสินค้าได้นะครับ Ti ไม่ Ti
(ส่วนแหล่งผลิตคลุมเครือ ตอบไม่ clear เท่าไร)

123 # AEX999

สมาชิกเลขที่: 24032

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 04:10:20 PM »

ตัวผมมาจากอีก web อีกค่ายนึงครับ
ซึ่งที่ web ผม admin ท่านมองว่าอาจเป็นการจงใจ ดิสเครดิต
แบบกลั่นแกล้งท่านเจ้าของสินค้าได้

ตัวผมก็เข้าใจ admin web ผมอยู่ (เข้าใจแค่นิดเดียว)

กระทู้เลยถูกล็อคไม่สามารถออกความเห็นหรือหาข้อมูลต่อได้ครับ

เฮ้อ...

เจ้าของสินค้าแจ้งอนุญาติท้าให้ไปพิสูจน์
วัสดุของสินค้าได้นะครับ Ti ไม่ Ti
(ส่วนแหล่งผลิตคลุมเครือ ตอบไม่ clear เท่าไร)

อื่ม แปลว่าแอดมินเกรงใจสปอนเซอร์มากกว่าครับ.. แต่ที่นี้ ความจริงเป็นหลักครับ.. แอดมิน ที่นี้ เค้าให้อิสระในการหาความจริงครับ..

ถ้าพูดกันตรงๆไม่มีการโกหก ก้อน่าจะเคลียส์ ครับ.. มันแค่คำถามข้อเดียวครับ ผลิตที่อิตารี่ตามที่โฆษณา ไหม ถ้าผลิตก้อเปิดเผยมาเอาเอกสารมาเปิดกัน ในเมือคุณเป็นดีลเลอร์ คุณไม่ต้องกลัวว่าจะมีคู่แข่งเลย

การกลั่นแกล้ง  ผมไม่ทำหรอกครับ ผมไม่มีหน้าร้าน ไม่ได้ขายท่อ ไม่ได้ขายของอะไรเลย หลังจากเลิกทำธุรกิจ กะ วู๊ดดี้ ผมกลับมาทำกิจการที่บ้าน ไม่โดนโกงด้วยครับ.. เจ๊บมาเยอะ ครับ.. แต่ผมเลิกแค้นน้องแล้วน่ะ.. เพียงแต่ไม่ชอบที่ขายของโกหกคนซื้อ เท่านั้นเอง

r.vuthi

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 04:18:24 PM »

เฮ้อ...

อื่ม แปลว่าแอดมินเกรงใจสปอนเซอร์มากกว่าครับ.. แต่ที่นี้ ความจริงเป็นหลักครับ.. แอดมิน ที่นี้ เค้าให้อิสระในการหาความจริงครับ..

ถ้าพูดกันตรงๆไม่มีการโกหก ก้อน่าจะเคลียส์ ครับ.. มันแค่คำถามข้อเดียวครับ ผลิตที่อิตารี่ตามที่โฆษณา ไหม ถ้าผลิตก้อเปิดเผยมาเอาเอกสารมาเปิดกัน ในเมือคุณเป็นดีลเลอร์ คุณไม่ต้องกลัวว่าจะมีคู่แข่งเลย

การกลั่นแกล้ง  ผมไม่ทำหรอกครับ ผมไม่มีหน้าร้าน ไม่ได้ขายท่อ ไม่ได้ขายของอะไรเลย หลังจากเลิกทำธุรกิจ กะ วู๊ดดี้ ผมกลับมาทำกิจการที่บ้าน ไม่โดนโกงด้วยครับ.. เจ๊บมาเยอะ ครับ.. แต่ผมเลิกแค้นน้องแล้วน่ะ.. เพียงแต่ไม่ชอบที่ขายของโกหกคนซื้อ เท่านั้นเอง

นั่นล่ะครับที่ เฮ้อ...
123 # AEX999

สมาชิกเลขที่: 24032

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 04:19:05 PM »

ลืม อีกนิด ท่อเป็นTi แน่ครับ..แต่เกรดไหน จีนก้อผลิต Ti เยอะตามที่มีในข้อมูลที่ลงกันน่ะครับ..อย่าถามเรื่องวัสดุ แต่ถามแหล่งผลิตดีกว่า  

r.vuthi

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 04:25:52 PM »

ลืม อีกนิด ท่อเป็นTi แน่ครับ..แต่เกรดไหน จีนก้อผลิต Ti เยอะตามที่มีในข้อมูลที่ลงกันน่ะครับ..อย่าถามเรื่องวัสดุ แต่ถามแหล่งผลิตดีกว่า  

Hmm Hmm Hmm

ขอบคุณมากครับ
 bye bye bye
The_Blue_PandA
650 User

สมาชิกเลขที่: 939

Life needs freedom

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 05:14:03 PM »

จีนเกรดดี หน่อยใช่มั้ยละครับ cool

Life needs freedom
Webmaster
Administrator
*

สมาชิกเลขที่: 2

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 05:53:47 PM »

อืม ว่าจะไม่ออกมาพูดแล้วนะครับ
แต่ไหนๆก็โดนพาดพิงมาซะขนาดนี้ ก็ขอซักหน่อยแล้วกันนะครับ
----
ประเด็นเรื่องสินค้ายี่ห้อนี้ นำเข้ามาจากประเทศไหน?
ชื่อ ลงท้ายด้วยอิตาลี่ ต้องมาจากอิตาลี่แน่ๆ??
ทำให้เข้าใจผิด ทำให้สงสัย ทำให้ งง งวย
กล่าวหา ว่าหลอกลวง อะไรกันก็แล้วแต่ที่ผมอ่านๆมาทั้งหมดเนี่ย
----
บอกตรงๆว่า อ่านแล้วเหมือนจงใจดิสเครดิตครับ
----
บอกตรงๆว่าไม่รู้จักสปอนเซอร์เป็นการส่วนตัวนะครับ
----
ก็ได้ฟังเรื่องราวมาคร่าวๆ ว่าคุณ AEX999 เคยทำธุรกิจร่วมกันมา
จากที่คุณ AXE999 ได้เล่าให้ฟังในกระทู้นี้ สุดท้ายแตกคอกัน แยกทางกัน
พอมาเจอกระทู้นี้ ร้านที่เคยร่วมงานกันถูกดึงมาเป็นประเด็น ถูกจับขึงกลางเป้า แล้วก็ช่วยกันจวกกันยับ
----
พอเถอะครับ ใครจะซื้อสินค้าใคร ของมาจากไหน
คุณภาพสินค้าเป็นอย่างไร คนจะจ่ายเงินหมื่นนั้น ผมเชื่อว่าทุกท่านทำการบ้านมาเป็นอย่างดีครับ
แบรนด์ไหน ยี่ห้อไหน เอาเข้ามายังไง หล่อมั๊ย คุ้มมั๊ย ผมเชื่อว่าทุกคน ต่างมีความคิดเป็นของตัวเองครับ
ต่างคนต่างจิตต่างใจ ชอบยี่ห้อไหน ก็เลือกกันไป
----
แต่ขอเถอะครับ อย่าใช้เวปไซท์ หรือ เวปบอรด์ที่นี่ เป็นการล้างแค้น แก้แค้น หรือ ดิสเครดิตกันเลยครับ
----
ถ้ากระทู้นี้เป็นกระทู้ทวงถาม สินค้าไม่ดี สินค้ามีปัญหา ถูกโกง ถูกเอาเปรียบ
ผมจะดูแลให้ ผมจะจัดการไกล่เกลีี่ยให้ จนถึงที่สุดครับ
----
ขออภัยที่ผมคิดแบบนี้ เพื่อมิให้เป็นประเด็นยืดยาวต่อไป
ขออนุญาตล๊อคกระทู้ไว้แต่เพียงเท่านี้ครับผม
---
ต้องกราบขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ.ที่นี้ด้วยนะครับผม
Webmaster
Administrator
*

สมาชิกเลขที่: 2

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 06:02:12 PM »

อีกนิดนึงนะครับ
----
หากท่านใด มีข้อมูล เพิ่มเติม
---
หรือ มีหลักฐานแสดงให้เห็นถึงเจตนาไม่ดี ของเจ้าของสินค้าดังกล่าว
หรือ มีหลักฐานแสดงให้เห็นว่า เจ้าของท่อคอสอิตาลี่ มีความผิดจริง
ดังที่กล่าวหากันมา กรุณา PM. ติดต่อมาที่ผม
---
เมื่อผมได้รับหลักฐานทั้งหมดแล้ว ถ้ามีลูกค้าของท่อ คอสอิตาลี่ มีผู้เสียหายจริงๆ
มีหลักฐานชัดเจน กรุณาร้องเรียนมาที่ผม ผมจะปลดออกจาก การเป็นสปอนเซอร์เวป ทันทีครับ
---
หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์