ER6Thailand.Com
ตุลาคม 26, 2014, 12:11:42 PM *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: www.ER6thailand.com สังคมของผู้ใช้ Kawasaki ER6 ที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย 

บอร์ด   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

Sponsor  Sponsor  Sponsor

Sponsor Sponsor Sponsor

หน้า: 1 ... 7 8 [9]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แอบฟังเขามาเล่า  (อ่าน 7963 ครั้ง)
naphat.t
Newbie
*

สมาชิกเลขที่: 37997

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 04:39:25 PM »

วันนี้ขี่erไปเที่ยวน้ำตกเหวสุวัตที่เขาใหญ่มา ขาขึ้นสวนกับนินจาทางโค้งพอดีทั้งบีบแตรและค้อมหัวให้กัน ขาลงอีกเจอDUCATi 3คัน สองคันหน้าพยักหน้าทักทายมา คันหลังกระพริบไฟให้ ทริปวันนี้ก็ DTAC ดี สรุปแล้วมันอยู่ที่คนจิงๆคับ ผมว่าส่วนน้อยมากๆที่จะดูถูกกัน ขนาดนิ้วมือเรายังไม่เท่ากันเลย laaa
ขุนศึกพระเจ้าตากสินมหาราช
650 Full Member

สมาชิกเลขที่: 34625

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 12:16:16 AM »

จะรถอะไร ยีห้ออะไร จะกี่ cc ผมไม่สน เพราะในสายเลือดผมมันมีพวกสองล้องวิ่งพร่านไปหมด แต่ผมสนอย่างเดียวคุณขัยขีแล้วปลอดภัยสำหรับตัวเองและผู้อื่นหรือยัง ไม่ใช่ว่ารถกูเจ๋งรถกุแรงรถกูแพง แต่แม่งขับรถสันดานหมา และยังเสือกปากหมาวิจารณ์รถคนอื่นอีกอันนี้รับไม่ได้ ถ้าเจอคงได้ถามตบปากกันตอนนั้นเลย สุดท้ายของให้พวกราชาวสองล้องระมัดระวังในเรื่องการขับขี่ให้มากๆครับไกล้เข้าหน้าฝนแล้วก้ระมัดระวังเป็นพิเศษ อย่าให้คนอื่นๆพรอยเดือดร้อนไปด้วยเลยนะครับ

bigsun
650 Member
**

สมาชิกเลขที่: 9861

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 03:07:06 AM »

อย่าว่าแต่ต่างยี่ห้อเลยคับ  ยี่ห้อเดียวกันยังมีเลยครับ  ผมขับNINJA250  ไปกับ ER และ ninja650  มีแอบคุยกันทำนองว่าเหนื่อยขับเร็วมากไม่ได้ต้องรอ250  กลัวขับตามไม่ทันและที่สำคัญ250ไปกันมากกว่า650อีก  ขับยืนพื้นก็120-140 ถ้ารอผมคันเดียวจะไม่ว่าเลย  ไม่รู้เขาต้องการขับเท่าไรแล้วเวลาคุยก็จะออกทำนองข่มนิดๆ แต่เป็นแค่บางคนนะครับ  บางคนก็น่านับถือมาก ผมก็เลยไปเป็นครั้งสุดท้าย  ผมคิดในใจครั้งหน้ามาแต่มึงเถอะ
Apc Glory
650 Sr. Member

สมาชิกเลขที่: 3085

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 12:22:53 PM »

อย่าไปสนใจเลยครับ ใครจะพูดไรช่างมัน รถก็รถเรา เรามีความสุขพอแล้วครับ

ขอพูดถึง 795 ที่ชอบดูถูกหน่อยนะครับ อยากจะบอกว่ารถพี่แม่งเท่ฉิบหายเลยไม่ต่างอะไรจาก er เลย แค่แพงกว่าเยอะด้วย
และพวกขี่ 795 ที่ชอบดูถูกนะครับย้ำที่ชอบดูถูก ผมอยากจะบอกพวกพี่ๆว่า ไม่มีปัญญาไปขี่ตัวผลิต อิตาลี หล่ะสิ เลยมาซื้อตัวผลิตไทยแทน
ถ้าพี่แน่จริงรวยกันจริง ดูคาติทำไมก่อนหน้านี้ไม่เกลื่อน ถ้าไม่เป็นเพราะมาผลิตไทย พวกคุณจะมีปัญญาขี่กันให้เกลื่อนไหม แถมยังทำเท่ทำเบ่งอีก
รวยตาย รถผมแพงกว่ารถพี่อีกนะครับ  แนะนำ

ปล.ผมเกลียดจริงๆนะ พวกทำเท่ ทำหยิ่ง หรือดูถูกคนอื่นอ่ะ
Boy_Stand-By
650 Full Member

สมาชิกเลขที่: 39337

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 12:37:31 PM »

ผมเคยมี hayaใช้อยู่2เดือนผมก็ขาย เพราะไม่มีรถเล็กใช้ในเมือง และก็ไม่ค่อยใด้ออกทิป แต่ในใจแอบชอบerมานานแล้ว แต่ดันใด้ haya มาเพราะเพื่อนขายให้ถูก และตอนนี้ผมก็ใด้เป็นเจ้าของน้อง erสมใจแล้ว ผมว่าความคิดของคนแต่ละคนมันก็ต่างกันไป ส่วนจะมาพูดดูถูกคนที่ด้อยกว่าผมว่ามันเป็นที่สันดาน คิดเล่นๆซิว่า ถ้าเจ้าพวกนี้เจอกลุ่มคนที่ขับแรมโบกินี่มันจะพูดอะไรออกมั้ย...
amzamaster
Newbie
*

สมาชิกเลขที่: 40884

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 11:29:00 AM »

ก็มีบางคนพูดกับผมมาว่า ซื้อ ER ทำไมวะ เกลื่อน มันเป็นพวกรถเช่า ผมก็แอบนอยด์ๆบ้าง ก็เลยคาใจว่า เราชอบ ER เลยซื้อ มันผิดตรงไหน ขับแล้วตำรวจไม่กวน ใช้ในชีวิตประจำวันได้จริง และส่วนตัวคือกูชอบทำไมวะ เซ็งอ่ะ แค่ขับพวกตัว 1000 มาเบ่งใส่ ตินู่นนี่ เฮ้อเซ็งกับคนพวกนี้ไม่ชอบเลยจริงๆ Roll Eyes Hmm
Gear8
650 Member
**

สมาชิกเลขที่: 40934

เลือดสุพรรณฯ เราไม่ทิ้งกัน เลือดสุพรรณฯมาด้วยกัน ไปด้วยกัน

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 09:31:07 PM »

กรณีแบบนี้เท่าที่ผมเข้าบอร์ดBig Bikesหลายค่ายก็เจอกันะครับ อย่าเอามาใส่ใจครับ ปากเขา ความคิดเขา เราไปห้ามไม่ได้หรอก  ซื้อมาแล้วก็ขี่มันให้มีความสุข  vanzz

อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด
Enigma99
Newbie
*

สมาชิกเลขที่: 40799

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 11:11:34 PM »

ขับerเก่าๆแถวบ้านกรี๊ดกร๊าดตรึม Huh? ขับดีมีมารยาทใครๆ ก้อชื่นชม kissนิขนาดไม่หล่อนะเ๊าาาา ping ping ping
หน้า: 1 ... 7 8 [9]
  พิมพ์